Forklift masana'antun kofa firam nakasar kuskure Hanyar tabbatarwa kofa firam ɗin nakasar hanyar kulawa: na iya amfani da hanyar gyara don kawar da nakasar firam ɗin ƙofa.Lokacin da lanƙwasawa da murdiya firam ɗin ƙofar cokali ya yi ƙarami, ana ba da izinin yin amfani da hanyar gyara sanyi tare da ɗaukar nauyi.Lokacin da lanƙwasa da murdiya na ƙofar forklift ɗin ya yi girma da yawa kuma ba shi da sauƙin gyara ta latsa sanyi, ana iya gyara shi ta dumama.Ya kamata a rage yankin dumama kamar yadda zai yiwu yayin dumama.Yawan zafin jiki na dumama gabaɗaya bai wuce 700 ℃ ba, kuma yakamata a sanyaya shi sannu a hankali don gujewa ƙara raguwa.Hanyar gyaran ƙofa ta hanyar ƙwanƙwasa ƙofa: a cikin dubawa, idan firam ɗin kofa ɗin ya fashe, ya kamata a gyara.Ya kamata a gyara firam ɗin ƙofar forklift kafin a gyara, kuma a kiyaye daidaitattun firam ɗin ƙofar.Ƙona fashe, har sai an fallasa ƙurar ƙura, sannan a bincika a hankali, ƙayyade iyakar tsaga, a cikin iyakar iyaka 10mm rawar soja ¢5-¢8mm iyaka rami.A cikin fasa tare da gyaran dabaran niƙa da niƙa fitar da tsagi.

 

An haɗa karfen tashar a ɓangarorin biyu na firam ɗin forklift ta katako 5 don samar da tsarin firam.Babban goyon bayan farantin a kasan tashar karfe an rataye a kan forklift drive axle, da kuma karkata Silinda shigar a kan karkata Silinda goyon baya a kasa na tashar karfe an haɗa zuwa m kofa frame tare.Fadada silinda mai karkatar da hankali zai iya gane karkatar gaba da baya na firam ɗin ƙofar waje.Yayin aikin forklift, firam ɗin ciki yana ɗagawa akai-akai a cikin firam na waje, kuma silinda mai karkatacciya tana jan firam ɗin waje don karkata baya da gaba.Tsarin da tsari na tashar karfe, katako, goyon bayan silinda mai karkata da babban farantin tallafi kai tsaye yana shafar rarraba damuwa da ƙaura da rayuwar sabis.Dangane da tsarin tsarin motar forklift, lokacin da firam ɗin ƙofar ya tashi zuwa wani wuri mai tsayi kuma ya jingina gaba ga babban kusurwa, firam ɗin ƙofar waje yana fuskantar babban damuwa, don haka za mu zaɓi wannan yanayin aiki don ƙididdige ƙididdigewa.

 

Matakan babban maɓalli na babban mai ɗaukar kaya na motar silinda sune kamar haka: Na farko, cire ƙugiya masu haɗawa tsakanin babban taro mai rahusa da mahalli na tuƙi, sannan a sassauta su tare da mahalli na tuƙi;Abu na biyu, tura trolley ɗin da za a ƙera a cikin chassis kuma ɗaga sashi, daidaita dogon rami na zane tare da ramin flange na babban taron masu ragewa, kuma haɗa farantin tare da flange tare da kusoshi;Bugu da ƙari, sassauta dunƙule tasha, daidaita matsayi na sanda, juya sandar saman don riƙe babban taro mai ragewa;Sa'an nan, ja da trolley baya, sabõda haka, babban rage taro sannu a hankali daga drive axle;Sa'an nan, ja Silinda jan sanda don rage babban rage taro tsawo;Fitar da trolley ɗin ƙwanƙwasa nisa daga tuƙi sannan kuma jigilar babban taron ragewa zuwa wurin da aka keɓe.

 

Domin samun mafita ga matsalar, na dade ina mai da hankali kan lura da aikin gida na na yau da kullun.Ta hanyar kwatankwacin nau'ikan mayafai iri ɗaya a cikin yanayin aiki ɗaya, an gano cewa akwai tazarar 13CM tsakanin kujerar baya na cokali mai yatsu da firam ɗin kofa na cokali mai yatsa.Lokacin da haƙoran haƙora suka damu, za su iya yin aiki kai tsaye a kan maƙallan ƙofar kofa saboda gazawar canja wurin danniya, wanda ya haifar da fashewa.

 

Ka yi la'akari a bangarorin biyu na cokali mai yatsu haƙori wurin zama da kuma rata tsakanin kofa frame a kan matsayi na kowane waldi wani ƙarfe wurin zama, sabõda haka, da rata tsakanin cokali mai yatsu hakori kujerar baya da ƙofar frame an rage zuwa game da 5MM.Don haka a lokacin da cokali mai yatsa hakora a cokali mai yatsa karfi da kuma shafi tasiri, zai ƙara wasu karfi ta hanyar waldi baƙin ƙarfe zuwa ƙofar frame, da kuma kofa frame aka gyarawa a kan dabaran da jiki, iya tsayawa da karfi, ba lalacewa, kauce wa Tasirin tasiri a kan maɗaurin kai tsaye, a kaikaice yana kare ƙirar ƙofar kofa, don guje wa nauyin ɗaukar nauyi da lalacewa.Wannan ra'ayin ya sami goyon bayan sashen fasaha, kuma aikin gyaran injiniya na sashen fasaha ya aiwatar da canji.


Lokacin aikawa: Dec-12-2021